×
×

Áp dụng từ 1/7, ô tô chuyển làn đường không có tín hiệu báo trước sẽ bị ph:ạt n:ặng hơ:n mức phạt hiện tại, thậm chí còn bị giữ bằng 

Theo quy tắc giao thông, xe chỉ được đi trong một làn đường và khi muốn chuyển làn, người lái phải bật đèn tín hiệu báo trước và đảm bảo an toàn.

Ô tô chuyển làn đường không có tín hiệu báo trước bị phạt bao nhiêu tiền? - 1

Ô tô chuyển làn đường không có tín hiệu báo trước bị phạt bao nhiêu tiền?

A

400.000 – 600.000 đồng

Theo Khoản 2 Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, phạt tiền 400.000 – 600.000 đồng đối với người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước.

Related Posts

Our Privacy policy

https://thongtinngaynay.com - © 2024 News